

SERA YA MATUMIZI BORA YA BUNGE FORUM

TANGIBLE INITIATIVES FOR LOCAL DEVELOPMENT TANZANIA (TIFLD) ni Shirika lisilo la Kiserikali na linalojiendesha kwa maudhui na njia za Tehama kwa kufanya kazi za kusaidia kupunguza na kumaliza umaskini, kuleta usawa wa makundi mbalimbali ya kijamii, kuchangia maendeleo ya sera, sheria za kukuza kanuni za demokrasia na uwezo wa kitaasisi. Shirika linaamini katika kujenga jamii za kuhimili utulivu ili kuendeleza maendeleo kupitia njia shirikishi na zenye ubunifu

Katika kufanikisha utume wake na maono TIFLD inaendesha mfumo wa kimtandao unaojulikana kama Bunge Forum ambao unakusudia kuongeza uhamasishaji, ufuatiliaji na ushiriki wa wananchi katika shughuli za Bunge. Kwa kuamini, kuzingatia na kudumisha ushiriki salama na wenye manufaa kwa mtandao na washiriki wote ambao wanajiunga na Jukwaa la Bunge Forum, washiriki wanakubali kufuata sheria na kanuni kama zinavyoafikiwa wakati wa mshiriki kujisajili;

(i) **Uwasilishaji wa hoja zenye ukweli.** Washiriki watahiriki na kutoa hoja zenye utafiti wa kweli kama ilivyoonekana katika eneo fulani au mada ya ushawishi katika Bunge Forum. Hairuhusiwi kutumia majina bandia na habari isiyo na hoja au tafiti inayojitosheleza. Mshiriki ana wajibu wa kufanyia utafiti wa kutosha kwa hoja yake kabla hajashirikisha katika Bunge Forum

(ii) **Mada za majadiliano.** Washiriki katika hoja za Bunge Forum watazingatia mada mahsusi wakati wa kutoa hoja na ushiriki bila kutoka nje ya mada husika.

(iii) **Heshima ya maoni ya kila mshiriki.** Washiriki watatendeanza kwa heshima na kwa usawa. Mshiriki haruhusiwi kufanya shambulio la kibinafsi katika jukwaa la Bunge Forum, na kila

mshiriki ana haki ya kuripoti chochote ambacho amekwazika kwa muongozaji wa Bunge Forum

(iv) **Heshima mtandaoni.** Ni marufuku katika Bunge Forum kutumia mabavu, machafuko, ponografia, matusi, au kutishia maneno au huduma yoyote ambayo inakiuka haki za wengine kama hakimiliki, alama ya biashara, hati miliki, faragha au umma au vinginevyo ambavyo vinakiuka sheria

(v) **Marufuku ya matangazo.** Hairuhusiwi kutuma tangazo ndani ya Bunge Forum isipokuwa kwa ruhusa ya TIFLD na hiyo ni iwapo ni kwa faida ya jamii. Machapisho ambayo yana biashara, kampeni au ushawishi nje ya maudhui ya Bunge Forum hayaruhusiwi.

(vi) **Nguvu ya Muongozaji wa Bunge Forum.** Msimamizi wa Bunge Forum atakuwa na ilani na nguvu wakati wowote wa hoja , uwasilishaji zaidi wa hoja, kufunga hoja au kuzuia uwasilishaji zaidi wa hoja. Msimamizi atakuwa na haki ya kufuta, kuhariri hoja au kuchapisha tena hoja katika Bunge Forum au uwezo wa kumpiga marufuku mshiriki katika Jukwaa wakati inahitajika kufanya hivyo.

Kwamba washiriki wa Bunge Forum wanawajibika kwa yote wanayoweka kwenye Forum. TIFLD watakuwa na haki, lakini sio jukumu la kusahihisha makosa yoyote au kutolewa kwa yaliyomo katika hali yoyote kama watakavyoona inafaa na kupendeza kiulinganifu.

Kwamba Bunge Forum ni jukwaa la jamii na mahali pa maoni na ushiriki mzuri kati ya raia na wabunge wao, na kamwe sio mahali pa kukiuka sheria yoyote au kujadili shughuli haramu.